แบบฝึกหัดคณิตศาสตร์ ป.1 - ป.6(ที่ใช้สอนในโรงเรียนกวดวิชา)
Untitled Document

โปรดอ่าน! กรุณาอย่านำไฟล์ที่ฝากไว้ที่อื่นมาวาง link ในนี้ เพราะ เว็บที่รับฝากไฟล์อาจมีข้อความและรูปภาพที่ไม่เหมาะสมกับเด็ก ท่านสามารถ Upload ไฟล์ในขณะโพสต์ได้ โดยเลือกที่ +ตัวเลือกเพิ่มเติม ที่อยู่ด้านล่าง และเลือกไฟล์ที่ต้องการ (1 ไฟล์/1 โพสต์) ระบบจะแสดงไฟล์ของท่านให้เพื่อนสมาชิกคลิ๊กได้เอง

ผู้เขียน หัวข้อ: แบบฝึกหัดคณิตศาสตร์ ป.1 - ป.6(ที่ใช้สอนในโรงเรียนกวดวิชา)  (อ่าน 48514 ครั้ง)

nphensri

• Newbie
  • *
สวัสดีค่ะ ต้องการสั่งซื้อค่ะ โทรไปแล้วไม่ได้รับสายค่ะ เลยเขียนเมล์ไปแล้วอยากได้เร็ว ๆ ค่ะ รบกวนบอกรายละเอียดการโอนด้วยนะคะ

math prathom

• Newbie
  • *
ตอบเมลล์ไปแล้วนะคะ   ติดต่อทางเมลล์ก็ได้ค่่ะ  เช็คเมลล์ตลอด :)

nphensri

• Newbie
  • *
ขอบคุณนะคะ ที่ใส่ใจตอบเมล์ และโทรกลับ ตอนนี้อยากได้เร็ว ๆ จัง สงสารลูกเค้าพยามที่จะเรียนรู้แต่แม่ไม่รู้จะทำอย่างไรให้ลูกเข้าใจได้ง่าย ๆ ให้ครูมาสอนแต่ไม่ทราบว่าเกิดอะไรขึ้นไม่เห็นผลต่างเท่าไหร่ เสียดายที่่ก่อนนี้อ่านแล้วไม่ได้สั่งซื้อ แต่ตอนนี้จะจริงจัง แล้วจะมารายงานผลให้ทราบนะคะ รอรับอย่างใจจดใจจ่อจริง ๆ อยากสอนมาก

nphensri

• Newbie
  • *
ได้รับเอกสารแล้วค่ะ รวดเร็วดีจริง ๆๆ ได้ผลอย่างไรจะมาส่งข่าวนะคะ

starfish2550

• Newbie
  • *
สนใจแบบฝึกหัดป.1 ค่ะ รบกวนติดต่อที่ starfish2550@gmail.com นะคะ

wongsiri

• Newbie
  • *
ขอรายละเอียดการสั่งซื้อ ด้วยน่ะค่ะ tetre_orange@hotmail.com ค่ะ
ขอบคุณค่ะ

shadows-in@hotmail.com

• Newbie
  • *
ผมเป็นคนนึงครับที่สอนลูกเอง ต้องคอยเข้าอินเตอร์เน็ทโหลดแบบฝึกหัด หรือไม่ก็เข้าร้านขายหนังสือเพื่อซื้อแบบฝึกหัด เข้าเวปนี้เห็นข้อความน่าสนใจดี  เพราะเห็นว่าเป็นของโรงเรียนกวดวิชาด้วย  ก็เลยสั่งซื้อไปลองดูเล่มนึง ติดใจครับโจทย์เยอะมาก  แล้วก็ไม่ใช่มีแต่โจทย์ง่ายๆ ด้วย
 อย่างเช่นของป.2  ฉันและพี่มีเงินรวมกัน  100  บาท  ถ้าพี่มีเงินมากกว่าฉัน 20  บาท  จงหาว่าฉันมีเงินกี่บาท
 เคยเจอโจทย์แบบนี้ในหนังสือเตรียมสอบแข่งขันคณิตศาสตร์ อ่านเฉลยแล้วยังไม่รู้จะอธิบายให้ลูกเข้าใจยังไง  แต่เล่มนี้มีวิธีแก้โจทย์ซ้อนด้วย  ชอบๆ เลยจะมาเหมา ป.3 กับ ป.4  ไปครับ  รอ ป.5  ป.6  อยู่นะครับ  อยากเอาไปสอนลูกคนโตด้วย

• Newbie
  • *
เป็นกำลังใจให้ผู้ปกครองทุกท๋านที่เอาใจใส่การเรียนบุตรหลานนะคะ
ถ้ามีเรื่องสงสัยติดต่อสอบถามได้ค่่ะ การเตรียมความพร้อมก่อนเรียนที่โรงเรียนเป็นเรื่องที่ดีสำหรับเด็กนะคะ
  สำหรับผู้ปกครองที่ต้องการให้เด็กสอบแข่งขัน  แนะนำให้สอนเด็กเกินชั้นเรียนที่เด็กเรียนสัก 1ชั้นขึ้นไปนะคะ  เพราะจากประสบการณ์ที่อยู่ในวงการนี้หลายปี  ข้อสอบส่วนมากมักจะเป็นแบบนั้น
เช่น ข้อสอบ  สสวท ป3 จะมีเนื้อหาเรื๋องสมการ เศษส่วน  หรม  ครน  ซึ่งเป็นความรู้ของเด็ก ป6ค่่ะ

• Newbie
  • *
ป.5  รวบรวมมาเป็นเล่ม ได้ 1เทอมนะคะ มีเฉลย พร้อมแบบทดสอบท้ายบทค่่ะ  ขอเทอม 2 รอสักพัก
ส่วนของ ป.6  เนื้อหาเยอะ ขอเวลาเรียบเรียงสักพักใหญ่ๆค๋๋ะ

แม่น้องภัทร

• Newbie
  • *
น้องภัทรขึ้นชั้นป2 แล้วค่ะ   เลยซื้อมาทดลองใช้สอนมาตั้งแต่ปิดเทอมแล้วค่ะ  เพราะกลัวลูกจะเรียนไม่เข้าใจ  เป็นแบบฝึกหัดที่เนื้อหาเยอะจริง ๆ ค่ะ
ปกติหนังสือแบบฝึกหัดของเด็กส่วนมากจะเห็นรูปภาพเยอะแยะ  แต่แบบฝึกหัดที่นี่เนื้อหาเยอะจริงๆค่ะ  ชอบโจทย์ปัญหาค่ะ  โดยเฉพาะโจทย์ปัญหาเชิงซ้อน

nongtantan

• Newbie
  • *
สั่งซื้อแบบฝึกหัด ป.2 = 1 เล่มค่ะ รบกวนขอเลขที่บัญชีเพื่อโอนเงิน พร้อมทั้งจำนวนเงินที่ต้องโอนด้วยนะคะ

E-mail : d1designbkk@gmail.com

หรือส่ง SMS มาที่ 081-933-6960

ขอบคุณค่ะ

pekeko

• Newbie
  • *
สั่งซื้อแบบฝึกหัด ป.1 ค่ะ รบกวนแจ้งเลขที่บัญชีโอนเงินด้วยนะคะ ขอบคุณมากค่ะ
ssss_sasi@yahoo.com

ปิยะพร

• Newbie
  • *
สั่งไปเช้าวัีนพุธ  ได้รับแบบฝึกหัดแล้วนะคะตอนบ่ายวันพฤหัส  ขอบคุณมากๆค่ะ  เนื้อหาเยอะจริงๆ ถูกใจมากค่ะ

roonglawan

• Newbie
  • *
ใช้สอนลูก 2 คนตั้งแต่เทอมที่แล้วค่ะ  คะแนนดีขึ้นทั้ง 2 คนเลย
ตอนนี้เพื่อนมาฝากลูกให้สอนอีก 1คนค่ะ  เลยมาสั่งเพิ่ม 
เท่าที่ใช้แบบฝึกหัดหลายๆเล่มสอนลูกมา  คิดว่าอันนี้เป็นแบบฝึกหัดที่เนื้อหาเยอะสุดค่ะ
  และเจาะลึกดึ  และมีแบบทดสอบท้ายบทแต่ละบทให้ด้วย
ชอบโจทย์อีกคนค่ะ  ลูกเก่งโจทย์ปัญาขึ้นมากเลย

• Newbie
  • *
ไฟล์แจกนะคะ  เทคนิคการ  บวก ลบ เลขเร็ว เบื้องต้น