»»»»»»»แบบฝึกหัดคณิตศาสตร์ ป.1 - ป.5(ที่ใช้สอนในโรงเรียนกวดวิชา)«««««
Untitled Document

โปรดอ่าน! กรุณาอย่านำไฟล์ที่ฝากไว้ที่อื่นมาวาง link ในนี้ เพราะ เว็บที่รับฝากไฟล์อาจมีข้อความและรูปภาพที่ไม่เหมาะสมกับเด็ก ท่านสามารถ Upload ไฟล์ในขณะโพสต์ได้ โดยเลือกที่ +ตัวเลือกเพิ่มเติม ที่อยู่ด้านล่าง และเลือกไฟล์ที่ต้องการ (1 ไฟล์/1 โพสต์) ระบบจะแสดงไฟล์ของท่านให้เพื่อนสมาชิกคลิ๊กได้เอง

ผู้เขียน หัวข้อ: »»»»»»»แบบฝึกหัดคณิตศาสตร์ ป.1 - ป.5(ที่ใช้สอนในโรงเรียนกวดวิชา)«««««  (อ่าน 41432 ครั้ง)

math prathom

• Newbie
  • *
เริ่มแรกที่ทำโรงเรียนกวดวิชา เดิมที่ทางผู้สอนได้ใช้หนังสือแบบฝึกหัดที่มีขายตามร้านหนังสือประกอบการสอน ซึ่งแต่ละระดับชั้นต้องใช้หลายๆเล่ม และผู้สอนเองรู้สึกว่าหนังสือแต่ละเล่มเนื้อหาน้อย นักเรียนยังเรียนไม่เข้าใจก็เปลี่ยนเรื่องใหม่แล้ว และบางเล่มก็ง่ายเกินไป หรือบางเล่มก็ยากเกินไป  ยากเกินความเข้าใจพื้นฐานของเด็ก  ทางผู้จัดทำจึงได้เขียนแบบฝึกหัดขึ้นมาเพื่อให้เด็กสามารถเข้าใจได้ง่าย เริ่มจากพื้นฐานที่ยังไม่รู้  สอนให้เด็กรู้ ทำจนชำนาญ สามารถทำแบบฝึกหัดที่ยากขึ้นได้อย่างสบาย   เนื้อหาอิงกระทรวงศึกษาธิการ เขียนขึ้นตามคู่มือครูผู้สอนคณิต  เป็นแบบฝึกหัดที่ใช้เวลาจัดทำและปรับปรุงมามากกว่า 3 ปี ผ่านการสอนเด็กมามากกว่าร้อยคน (ทำมาสอนถ้าเด็กยังไม่เข้าใจก็นำไปปรับปรุงใหม่)
ทางผู้จัดทำจึงเชื่อว่าน่าจะเป็นแบบฝึกหัดที่ทำให้เด็กๆเข้าใจง่าย และเก่งได้แบบง่ายๆด้วยค่ะ 
เป็นแบบฝึกหัดที่จัดทำขึ้นเพื่อใช้ในโรงเรียนกวดวิชา  ซึ่งผู้ปกครองสามารถนำไปสอนบุตรหลานได้เองที่บ้าน
แบบฝึกหัด  ป.1 ราคาเล่มละ  300 บาท ( 300 กว่าหน้า)
แบบฝึกหัด  ป.2 ราคาเล่มละ  300 บาท ( 300 กว่าหน้า)
แบบฝึกหัด  ป.3 ราคาเล่มละ  300บาท ( 300 กว่าหน้า
แบบฝึกหัด  ป.4 ราคาเล่มละ 350 บาท  (400 กว่าหน้า)
     **  ป.1 - ป.4 ระดับชั้นละ 1 เล่ม   เนื้อหาครบทั้ง2 เทอม
แบบฝึกหัด  ป.5  เทอม 1 ราคาเล่มละ   250 บาท

แบบฝึกหัด  ป.5  เทอม 2  ราคาเล่มละ  250  บาท

เนื่องจากแบบฝึกหัดของเราแต่ละเล่มมีน้ำหนักมาก จึงขอคิดค่าจัดส่งพัสดุไปรษณีย์เพิ่มด้วย ดังนี้

- แบบพัสดุด่วนพิเศษ EMS ( 1-2 วันได้รับของ)
1 เล่ม  บวกค่าส่ง 80 บาท
2 เล่ม  บวกค่าส่ง 120 บาท
3 เล่ม  บวกค่าส่ง 150 บาท   
4 เล่ม  บวกค่าส่ง 180 บาท
พิเศษ 5 เล่มขึ้นไป    บวกค่าส่ง แค่ 100 บาท

-ค่าจัดส่งพัสดแบบธรรมดา (ไม่เกิน 7-10 วัน ได้รับของ)
คิดค่าส่ง1 เล่ม 40  บาท
         2 เล่ม 60  บาท
         3 เล่ม 80  บาท
         4 เล่ม 100  บาท

วิธีการสั่งซื้อ
1.โทร หรือส่งข้อความ แจ้งแบบฝึกหัดที่ต้องการ สอบถามยอด  และเลขที่บัญชีธนาคารในการโอนเงิน 
2.เมื่อโอนเงินแล้วโทรหรือ ส่งข้อความแจ้งชื่อที่อยู่ในการจัดส่ง(ไม่ต้องแนบหลักฐานสลิปการโอน เพราะเช็คได้จาก SMS ของธนาคาร)
จะส่งสินค้าให้หลังจากที่ได้รับการโอนเงินแล้วเท่านั้นนะคะ

สนใจ โทร   089-9328259    ,   089- 6045439 หรือ  math-prathom@hotmail.com

ด่วน!!!!!!!!!!!!!!!!!!  ลูกค้าที่โอนเงินค่าแบบฝึกหัดมาเมื่อวันที่ 4 มีค 57 จากนครสวรรค์ ลูกค้ายังไม่ได้แจ้งชื่อที่อยู่ในการจัดส่งให้เลยนะคะ   หากอ่านข้อความนี้แล้วช่วยแจ้งชื่อที่อยู่ด้วยนะคะ  รอบต่อไปจะไปส่งของวันที่ 10มีค 57 ค่ะ   กลัวลูกค้าได้รับของช้าค่ะ

***************  หมายเหตุ  ส่งของทุกวันจันทร์   ********************

มีไฟล์แจกอยู่ หน้า  5 - 6  นะคะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 มีนาคม 2014 เวลา 01:01:58 PM โดย math prathom »

pharhol

• Newbie
  • *
Re: แบบฝึกหัดคณิตศาสตร์ ป.1 - ป.3 ที่ผู้ปกครองใช้สอนเองได้
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 13 พฤษภาคม 2012 เวลา 09:28:15 PM »
ขอบคุณค่ะ

creamcakes

• Newbie
  • *
Re: แบบฝึกหัดคณิตศาสตร์ ป.1 - ป.3 ที่ผู้ปกครองใช้สอนเองได้
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 15 พฤษภาคม 2012 เวลา 08:54:36 PM »
ขอบคุณค่่ะสำหรับแบบฝึกหัดดีๆ หลังจากได้รับแบบฝึกหัด ป.2 แล้ว  ก็ร้อนวิชาใช้สอนลูกสาวเลย
แบบฝึกหัดคล้ายๆที่ส่งลูกสาวไปเรียนพิเศษจริงๆด้วย แอบยิ้มในใจเลยว่าประหยัดค่าเรียนตั้งหลายพันบาท โทรไปสั่งของ  ป.1 ไว้สอนลูกสาวคนเล็กที่อยู่  อ.3 ไว้รอเลย แบบฝึกหัดใช้ง่ายจริงๆ เนื้อหาครบตามที่เรียนชอบตรงที่โจทย์ปัญหาเยอะเนี่ยแหละค่่ะ

baipoo06

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 21 พฤษภาคม 2012 เวลา 10:24:16 AM »
ได้รับเอกสารแล้วค่่ะ สั่งไป3เล่ม  หนักอึ้งเลย  แอบเห็นชื่อโรงเรียนในเอกสาร  เลยโทรไปถามเพื่อนที่อยู่แถวนั้น  เพื่อนบอกโรงเรียนดังนักเรียนเยอะ  ขอบคุณนะคะคุณครูที่ช่วยนำเอกสารมาเผยแพร่

palakorn_ss

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 25 พฤษภาคม 2012 เวลา 09:55:07 PM »
คุณภาพเกินราคาจิงๆครับ  ไม่ถึงเดือนลูกสาวผม ป.1 บวก ลบเลข 2 หลักคล่องแล้วครับ  แถมตีโจทย์ปัญหาได้แล้ว  ขอเวลาอีกไม่เกิน 2  เดือนครับผมจะสั่งของ ป.2 และป.3 รอไว้เลยแต่หลังพาลูกไปเที่ยวซาฟารีเวิลด์ก่อนนะครับเพราะสัญญากับลูกไว้ถ้าทำหมดเล่มจะพาไป  ขอบคุณครูจริงๆครับที่ให้คำแนะนำในการสอนตลอด  ของดีต้องบอกต่อครับ

chalida1980

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 26 พฤษภาคม 2012 เวลา 12:36:29 PM »
เพิ่งได้รับของเมื่อวานค่ะ ชอบๆ โอ้แน่นหนักครบทุกเรื่องที่ลูกเรียนจริงๆ  ขอเวลาไปจัดการกับลูกซักพักนะคะ แล้วจะมาขอแชร์ประสบการณ์บ้าง

zentrady113

• Newbie
  • *
    • เสื้อผ้าเด็ก ชุดเด็ก เสื้อผ้าเด็กเกาหลี
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 27 พฤษภาคม 2012 เวลา 02:21:50 AM »
น่าสนใจจัง

ป้อม ห้าพัน

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 27 พฤษภาคม 2012 เวลา 03:28:36 PM »
ขอบคุณครับ

kanyapats

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 29 พฤษภาคม 2012 เวลา 10:15:27 AM »
เจ๋งดีครับ จ่ายไป 3ร้อยกว่า ได้คุณภาพเท่ากับที่ส่งลูกไปเรียนพิเศษครอสละ 2พันเลย  ติดใจเลยต้องเข้ามาดูเพื่อสั่งของ ป.3 อีกเล่ม อยากให้ลูกทำเลขป.3 จบตั้งแต่อยู่ป.2 ตั้งใจส่งเข้าสอบ สสวท ครับ ถ้าคุณครูมีของ ป.4 - ป.6  ช่วยนำมาเผยแพร่ด้วยนะครับ

อิสระ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 31 พฤษภาคม 2012 เวลา 02:33:20 PM »
ได้รับแบบฝึกหัดแล้วครับ ถูกใจมาก เข้ามาเพื่อบอกว่า ขอบคุณมากๆครับคุณครู

september2

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 31 พฤษภาคม 2012 เวลา 08:09:45 PM »
ได้เล่มนี้ไปคุ้มจริงๆค่ะ  ไม่ต้องโหลดและแอบปริ้นที่ทำงานแล้ว แถมตอนนี้ลูกอยู่อนุบาล 3 ทำเลขของ ป.1ได้แล้ว
เลยแวะมาขอบคุณ คุณครูจริงๆค่ะ

pirat-sitti

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 08 มิถุนายน 2012 เวลา 10:41:32 PM »
เข้ามาขอบคุณอีกคนครับที่ทำให้ลูกผมไม่อ่อนเลขแล้ว ลูกบอกว่าเลขที่โรงเรียนง่ายกว่าเลขที่พ่อสอน เลยทำเลขที่โรงเรียนได้แล้ว ดูลูกมีความสุขกับการเรียนเลขมากขึ้น เหมือนได้เตรียมตัวให้ลูกก่อนเรียนที่โรงเรียน ไม่ได้หวังให้ลูกเก่งแค่ขอให้เรียนทันเพื่อนก็พอแล้วครับ

creamcakes

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 13 มิถุนายน 2012 เวลา 10:42:14 PM »
 ;)ลูกทำแบบฝึกหัดจะหมดเล่มแล้วค่่ะ  ก็เลยโหลดข้อสอบไปให้ลูกลองทำดู ลูกทำได้เป็นที่น่าพอใจสำหรับคุณแม่มากเลยค่่ะ  เลยแวะมาขอบคุณอีกครั้งค่่ะ  ขอบคุณนะคะ

ปนัดดา

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 14 มิถุนายน 2012 เวลา 02:58:40 PM »
สวัสดีค่ะ  สมัครเป็นสมาชิกวันนี้วันแรก  ลูกสาวเรียน  ป.3  ถ้าสนใจสั่งซื้อต้องทำอย่างไรบ้างค่ะ

โบอิ้ง

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 15 มิถุนายน 2012 เวลา 09:17:12 AM »
ได้รับเอกสารแล้วค่ะ ชอบมาก ลอกให้น้องโบอิ้งหัดทำ เค้าก็ชอบค่ะ มีประโยชน์มาก ๆ ค่ะ ขอบคุณค่ะ