ป.2-ป.6 สอบประเมินการคิดแก้ปัญหาคณิตฯ สสวท. รับสมัคร15 ก.ค.-15ส.ค.54
Untitled Document

โปรดอ่าน! กรุณาอย่านำไฟล์ที่ฝากไว้ที่อื่นมาวาง link ในนี้ เพราะ เว็บที่รับฝากไฟล์อาจมีข้อความและรูปภาพที่ไม่เหมาะสมกับเด็ก ท่านสามารถ Upload ไฟล์ในขณะโพสต์ได้ โดยเลือกที่ +ตัวเลือกเพิ่มเติม ที่อยู่ด้านล่าง และเลือกไฟล์ที่ต้องการ (1 ไฟล์/1 โพสต์) ระบบจะแสดงไฟล์ของท่านให้เพื่อนสมาชิกคลิ๊กได้เอง

ผู้เขียน หัวข้อ: ป.2-ป.6 สอบประเมินการคิดแก้ปัญหาคณิตฯ สสวท. รับสมัคร15 ก.ค.-15ส.ค.54  (อ่าน 3094 ครั้ง)

แม่น้องกานต์

• Administrator
  • Sr. Member
ข้อสอบคิดวิเคราะห์หลายชั้น แนวเกาหลีค่ะ ปีนี้ สสวท.ร่วมกับ บ.เอดดู พาร์ค จัดสอบเป็นปีที่ 2 แล้ว

เลยลองดูค่ะ น่าสนใจตรงที่เมื่อสอบแล้ว ผปค.จะได้รับแบบประเมินผลการสอบของลูกเรากลับมา เพื่อใช้เป็นแนวทางในการสอนลูกต่อไป

ตัวอย่างแบบประเมินที่เราจะได้รับค่ะ

ผปค.ที่สนใจ ดูรายละเอียดได้ที่ http://www3.ipst.ac.th/TME

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 กรกฎาคม 2011 เวลา 02:53:09 PM โดย แม่น้องกานต์ »

amijung

• Full Member
อยากรู้ว่าเมื่อปีที่แล้วที่น้องกานต์ไปสอบแล้วเป็นอย่างไรบ้างค่ะ หรือว่าเพิ่งลองปีนี้เหมือนกัน   ปีนี้ที่ร.ร. ของลูกสาว(สาธิตเกษตร พหภาษา ) เพิ่งจะร่วมโครงการสอบปีแรกล่ะมั้งค่ะ  ไม่รู้ว่าน้องกานต์สอบแล้วสามารถช่วยประเมินน้องได้มากน้อยแค่ไหน    ลูกสาวตัวเองก็พอจะเรียนเลขได้พอใช้ ไม่ถึงกับโดดเด่นมาก  ไม่รู้ว่าถ้าผลสอบออกมาน้อยหรือไม่ค่อยดี จะทำให้น้องกังวลหรือเปล่าค่ะ  กลัวว่าลูกจะหมดความมั่นใจเรื่องคณิตศาสตร์(น้องอยู่ ป. 2) เห็นปีที่แล้วเค้าเปิดสอบแค่ป.3 ค่ะ

กานต์ยังไม่เคยสอบเลยค่ะ  ปีนี้เพิ่งจะลองดูค่ะ :)

achirayajai

• Newbie
  • *
ลูกชายก็เข้าสอบเหมือนกันค่ะ  ดีจังเลยถ้ามีแบบประเมินมาให้ผปค.รับทราบด้วยว่าเด็กมีจุดบกพร่องจุดไหน   ขอบคุณนะค่ะคุณแม่น้องกานต์ที่นำรายละเอียดมาแจ้งให้ทราบด้วยค่ะ