อยากได้แบบฝึกหัด ป2 อังกฤษ ,ภาษาไทย,คณิตศาสตร์ ไว้ฝึกทำช่วงปิดเทอมน่ะค่ะ
Untitled Document

โปรดอ่าน! กรุณาอย่านำไฟล์ที่ฝากไว้ที่อื่นมาวาง link ในนี้ เพราะ เว็บที่รับฝากไฟล์อาจมีข้อความและรูปภาพที่ไม่เหมาะสมกับเด็ก ท่านสามารถ Upload ไฟล์ในขณะโพสต์ได้ โดยเลือกที่ +ตัวเลือกเพิ่มเติม ที่อยู่ด้านล่าง และเลือกไฟล์ที่ต้องการ (1 ไฟล์/1 โพสต์) ระบบจะแสดงไฟล์ของท่านให้เพื่อนสมาชิกคลิ๊กได้เอง

ผู้เขียน หัวข้อ: อยากได้แบบฝึกหัด ป2 อังกฤษ ,ภาษาไทย,คณิตศาสตร์ ไว้ฝึกทำช่วงปิดเทอมน่ะค่ะ  (อ่าน 4007 ครั้ง)

ปูนปั้น

• Newbie
  • *

เปิดเทอมหน้านี้เจ้าแฝด กำลังจะขึ้นชั้นป 2 แล้วค่ะ  ช่วงที่อยู่ ป1 ก้อได้แบบฝึกหัด ของคุณตาจ่อย  คุณ eating คุณอัม ปัตตานี,คุณpam pam  ที่แนะนำ webดีๆ และอีกหลายๆ ท่าน   ที่คุณแม่ได้ ทำการ print แบบฝึกหัดไปให้เจ้าแฝดได้ทำ และฝึกฝนทำให้ผลการเรียนของเจ้าแฝดดีมาก  และได้รับคัดเลือกรับทุนเรียนภาษาอังกฤษ ช่วงปิดเทอม ฟรี  น่าภูมิใจมากนะคะสำหรับเจ้าแฝด เพราะเป็นเด็กสมาธิสั้น คุณแม่จึงอยากได้แบบฝึก หัดสำหรับเด็กชั้น ป2 น่ะคะ เพื่อเตรียมความพร้อมให้เค้าในช่วงปิดเทอมน่ะคะ  กราบขอบพระคุณผู้ใหญ่ใจดี และผู้มีอุปการะคุณทุกๆ ท่านค่ะ  ที่ทำให้เด็ก ๆ ลูกหลานของเราใฝ่เรียนรู้ค่ะ

pam,pam

• Newbie
  • *

สวัสดีค่ะ คุณแม่น้องแฝด ดีใจด้วยนะค่ะที่น้องได้รับคัดเลือก สู้ๆต่อไปนะ มาถูกทางแล้ว จุดประสงค์ที่อยากโพสลงข่าวเวปต่างๆ ในเวปกานต์ก็เพราะอย่ากได้แบบนี้แหละ ภูมิใจกับคุณแม่ คุณลูกทั้งสองด้วยจริงๆ  อย่าลืมแวะเข้าไปดูที่  http://www.krukhay.net/  ด้วยนะ มีสาระวิชาวิทยาศาสตร์ดีๆสนุกให้ด้วย  แวะเข้ามาแสดงความยินดีกับคุณแม่จ๊ะ ถ้าว่างก็แวะอ่านในกระทู้น้องpam,pam เรื่อยๆนะค่ะ จะพยายามเอาความรู้ที่ได้เจอมาแบ่งปันกัน  เตรียมความพร้อมให้ลูกก่อนเปิดเทอมเป็นวิธีที่ดีที่สุดเลยเพราะสมองก็เหมือนฟองน้ำซึมซับที่ละน้อยๆเข้าใจดีกว่ามาหักโหมตอนใกล้สอบ     แล้วจะรอฟังข่าวดีของน้องแฝดครั้งต่อไปนะ  

ปูนปั้น

• Newbie
  • *

ขอบคุณมากๆ ค่ะคุณแม่ pam pam  อยากจะกระซิบว่า web ของคุณแม่ที่แนะนำหลาย web คุณแม่มี จดรายชื่อ web ไว้ทั้งหมดแล้วค่ะ รวมทั้งวิทยาศาสตร์ล่าสุดคุณแม่ก้อเค้าไปลองทบทวนความรู้ดูบ้างแล้ว (จะได้มีความรู้ไว้สอนลูกได้ ) เราต้องเรียนไปพร้อม ๆ กับลูกน่ะค่ะไม่งั้น สอนเค้าไม่ได้แน่ๆ ขอบคุณมากๆ เลยค่ะ คุณแม่จะคอยติดตาม ความรู้ดี ๆ ที่จะมามอบให้กับเด็ก ๆ ค่ะขำๆ