มีแบบฝึกหัดภาษาอังกฤษ ดีเยี่ยมใช้มา2ปีแล้วเหมาะทุกชั้นปีค่ะ
Untitled Document

โปรดอ่าน! กรุณาอย่านำไฟล์ที่ฝากไว้ที่อื่นมาวาง link ในนี้ เพราะ เว็บที่รับฝากไฟล์อาจมีข้อความและรูปภาพที่ไม่เหมาะสมกับเด็ก ท่านสามารถ Upload ไฟล์ในขณะโพสต์ได้ โดยเลือกที่ +ตัวเลือกเพิ่มเติม ที่อยู่ด้านล่าง และเลือกไฟล์ที่ต้องการ (1 ไฟล์/1 โพสต์) ระบบจะแสดงไฟล์ของท่านให้เพื่อนสมาชิกคลิ๊กได้เอง

ผู้เขียน หัวข้อ: มีแบบฝึกหัดภาษาอังกฤษ ดีเยี่ยมใช้มา2ปีแล้วเหมาะทุกชั้นปีค่ะ  (อ่าน 5414 ครั้ง)

pam,pam

• Newbie
  • *

เป็นเวปที่อ่านง่ายและเหมาะมากกับทุกคน แม้แต่ผู้ปกครองอย่างเราๆจะเรียนรู้ทำความเข้าใจ เตรียมการสอนเสริมให้ลูกด้วยตัวเองค่ะ  ใช้สอนน้องป่านตลอด2ปีได้ผลดีค่ะ  เข้าไปที่english room.com  ได้ผลยังไง ชอบไหม บอกด้วยนะ ขอให้เรียนให้สนุกนะจ๊ะเด็กๆ (เป็นเวปของโรงเรียนศรีวิทยาปากน้ำ ดีสุด ๆ เข้าใจง่ายด้วย)

chiwjang

• Newbie
  • *

ขอบคุณค่ะที่แนะนำ

จะนำไปใช้ให้เกิดประโยชน์มากที่สุด

lak09

• บุคคลทั่วไป

ขอบคุณมากครับ

pam,pam

• Newbie
  • *

ขอบคุณที่เข้ามาอ่านค่ะ หวังว่าจะชอบและนำไปใช้ประโยชน์ได้บ้างนะค่ะ ไม่เก่งเรื่องคอมฯ ขออนุญาตใช้ห้องนี้แนะนำเวปตัวต่อ ๆไปด้วยเลยนะ ถ้าว่างๆผ่านมาแวะเข้ามาอ่าน มาเล่าให้ฟังบ้างนะค่ะ วันนี้ขอแนะนำ www.eclecticenglish.com/index.html    เป็นเวปสอนการใช้ grammar คลิกไปเรื่อย ๆจะเจอเกือบทุกเรื่องที่สำคัญในการเรียนของลูก และเหมาะกับการฝึกเพื่อใช้งานจริง  และอีกหนึ่งวิชา วิทยาศาสตร์ป.2  สนุก และมีแบบฝึกหัดให้ด้วยภาพก็น่ารัก น่าจะกระตุ้นความสนใจของเจ้าตัวเล็กได้บ้าง www.krukhay.net   ใกล้สอบกลางภาคเทอม2แล้ว ขอให้ทุกคนโชคดีนะค่ะ  แล้วแวะมาคุยกันบ้างนะ ขอบคุณค่ะ

bumkookkik

• Newbie
  • *

ขอบคุณมากๆค่ะที่แบ่งปันความรู้ให้กัน

pam,pam

• Newbie
  • *

วันนี้ว่างค่ะ เข้ามา2รอบเลย มีอีกหนึ่งเวป น่าสนใจ ดีค่ะ  http://teslj.org/v/th  ข้อมูลภาษาอังกฤษเยอะมาก ขอให้เรียนกันให้สนุกนะจ๊ะ

chutipas

• Newbie
  • *

สวัสดีครับ น้องโจ้ครับ ขอคุณมากครับ สำหรับสิ่งดีๆที่มอบให้กัน ขอบคุณครับ

iamkamonkan

ขอบคุณคะ

pam,pam

• Newbie
  • *

วันนี้มี reading ,math ,science,spelling,health,art,social  studies,language arts,    โดยเฉพาะ math เป็นภาพน่ารัก จับเวลา และสอนอ่านเวลาเป็นภาษาอังกฤษทั้งหมด ได้2เด้งเลย ถ้าชอบบอกด้วยนะ วันหน้าจะได้นำเสนอเวปใหม่ๆ อีกอย่างหนึ่งไม่รู้ว่าเคยแนะนำให้ลูกหัดอ่าน สะกดคำจากการเทียบเสียงสระ พยัญชนะ ด้วยการเทียบเสียงไทย-อังกฤษไหมค่ะ แม่น้องป่านสอนลูกด้วยการเทียบ n=น   m=ม   -ng=ง   เป็นต้น จะทำให้ลูกสามารถเดาคำอ่านได้บ้างในกรณีที่ท่องคำไม่ได้แต่พอจำได้ว่าอ่านคำนี้แล้วจะแปลว่าอะไร  จะ2ทุ่ม แล้วต้องพาน้องป่านเข้านอนแล้วค่ะ ต้องตื่นตี5 เดี๋ยวตื่นสาย วันนี้แค่นี้ก่อนนะ good night ค่ะ

www.harcourtchool.com/index.html

cantus

ขอไว้ให้น้องแคนตัสบ้างนะคะ

horn2547

ขอบคุณมากๆๆคะที่แนะนำ

jun2518@hotmail.com

pam,pam

• Newbie
  • *

สวัสดีวันศุกร์ค่ะ ตามสัญญาที่เคยบอกไว้ว่าจะคุยกันเรื่อง   สอนลูกอ่านคำศัพท์จากการเทียบสระ พยัญชนะ ไทย-อังกฤษ แม่น้องป่านใช้สอนลูกใว้ใช้ในกรณีฉุกเฉินนึกคำศัพท์ไม่ได้หรือ อ่านไม่ออก  ใช้ได้ผลนะ เพราะว่าลูกสาวสุดที่รักมักจะท่องเอาใจแม่ แต่หลังจากนั้นอีกสักชั่วโมงกลับมาถามให้ท่องให้ฟัง   ลืมซะแล้ว แต่ลองถามเรื่องการ์ตูนที่จบไปเมื่อหลายชั่วโมงจำแม่นมาก แถมยังเพิ่มจินตนาการของตัวเองเข้าไปได้อีก ลองดูนะค่ะ แต่ขอแนะนำว่าให้ลองศึกษาทำเล่นๆด้วยตัวเองก่อนจะให้ลูกได้ลองเพราะสระ พยัญชนะ อังกฤษแต่ละตัวเมื่อประสมคำกันแล้วจะให้เสียงสระ พยัญชนะไทยที่แตกต่างกันได้หลายอย่างมาก  แม่น้องป่านใช้วิธีพริ้นออกมาแล้วแปะข้างฝาเลยค่ะ เวลาจำไม่ได้จะได้ช่วยกันมอง หลังๆก็จะจำได้เอง ได้ผลยังไงเล่าให้ฟังบ้างนะ ขอบคุณทุกท่านที่แวะมาโพสข้อความทำให้รู้สึกไม่เหงาที่ต้องคุยคนเดียว แล้วเจอกันปีหน้านะค่ะ ต้องไปทำธุระต่างจังหวัดกับครอบครัว2สัปดาห์ MERRY CHRISTMAS,and HAPPY NEW YEAR ค่ะ http://www.webdidi.com/knowledge/lauangage_-vowel_consonant.hlm

pam,pam

• Newbie
  • *

PS. ถ้าเข้าไม่ได้ พิมพ์ง่ายๆเลยที่google   ตารางเทียบสระ และพยัญชนะ ภาษาอังกฤษ  เป็นของบัณทิตราชตยสถานค่ะ

panprom

• Newbie
  • *

THANK YOU VERY MUCH

HAPPY NEW YEAR 2001

nonsee

• Newbie
  • *

สวัสดีปีใหม่คะ ขอบคุณค่ะเปิดดูแล้วมีประโยชน์จริงๆ