แบบฝึกหัดคุมอง ฝึกทักษะและเสริมสร้างพัฒนาการ 2-8 ปี
Untitled Document

โปรดอ่าน! กรุณาอย่านำไฟล์ที่ฝากไว้ที่อื่นมาวาง link ในนี้ เพราะ เว็บที่รับฝากไฟล์อาจมีข้อความและรูปภาพที่ไม่เหมาะสมกับเด็ก ท่านสามารถ Upload ไฟล์ในขณะโพสต์ได้ โดยเลือกที่ +ตัวเลือกเพิ่มเติม ที่อยู่ด้านล่าง และเลือกไฟล์ที่ต้องการ (1 ไฟล์/1 โพสต์) ระบบจะแสดงไฟล์ของท่านให้เพื่อนสมาชิกคลิ๊กได้เอง

ผู้เขียน หัวข้อ: แบบฝึกหัดคุมอง ฝึกทักษะและเสริมสร้างพัฒนาการ 2-8 ปี  (อ่าน 36551 ครั้ง)

ratchanee

• Newbie
  • *

แบบฝึกหัดคุมอง
รวมไฟล์สแกนหนังสือกว่า 40 เล่ม เป็นแบบฝึกหัดให้เด็กได้ทำเกี่ยวกับภาษาอังกฤษ ตัวเลข การบวก-ลบงานศิลปะ ระบายสี ตัด-แปะ ประกอบของเล่นจากกระดาษการฝีกเชาวน์-ปัญญา โดย Print ออกมาให้เด็กๆให้ฝึกสมองประลองปัญญา ตั้งแต่ 2 - 8 ขวบ

เข้าไปโหลดได้ฟรีจ๊ะเพราะWEBนี้เค้ามีวัตถุประสงค์เพื่อแบ่งปันโดยไม่หวังผลตอบแทนจ๊ะhttp://www.mion4you.com/thread.php?fid=10

ratchanee

• Newbie
  • *
ตอบกลับ:แบบฝึกหัดคุมอง ฝึกทักษะและเสริมสร้างพัฒนาการ 2-8 ปี
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 18 พฤศจิกายน 2009 เวลา 12:12:23 AM »

ตัวอย่างหนังสือ  http://www.upthai.net/pictures/e2bc5b06eda01900af91a55a8fff1953.jpg');" src="http://www.upthai.net/pictures/e2bc5b06eda01900af91a55a8fff1953.jpg" border="0" alt="" />

eating

• Newbie
  • *
ตอบกลับ:แบบฝึกหัดคุมอง ฝึกทักษะและเสริมสร้างพัฒนาการ 2-8 ปี
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 18 พฤศจิกายน 2009 เวลา 10:32:59 AM »

หวัดดีจ้า ไม่ได้เข้ามาทักทายที่นี่นาน แวะมาทำลิ้งค์ให้อีกที

http://www.mion4you.com/read.php?tid=10544

อย่างที่เจ้าของกระทู้แจ้งไว้ค่ะ โหลดฟรี แต่ไฟล์นี้จะซ่อนลิ้งค์ไว้ (เกรงใจสื่อคุมองค่ะ ) เพียงแค่เข้าไปสมัครสมาชิกแล้วล็อคอินแล้วตอบที่กระทู้ค่ะ ก็สามารถโหลดได้แล้วจ้า Part ไหนลิ้งค์มีปัญหาก็แจ้งไว้ที่กระทู้ได้ค่ะ ถ้ามีเวลาแล้วจะมาแก้ไขลิ้งค์ให้ *_*

ใครเข้าไปแล้วแวะทักทายกันบ้างนะคะ ^_^ eating

eating

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 18 พฤศจิกายน 2009 เวลา 10:34:53 AM »

ยังมีสื่อสำหรับแม่และเด็กอีกมากมาย ลองดูจ้า

http://www.mion4you.com/thread.php?fid=10 

แต่บอกกล่าวนิดนึงนะคะ เวปนี้จะแบ่งโซนเป็นห้องต่างๆ อาจจะมีบางห้องที่ไม่เหมาะสมกับเด็ก ยังไงก็ลองพิจารณากันดูก่อนนะคะ

แต่สำหรับลิ้งค์ที่ให้นี้จะอยู่ในส่วนของโซนหนังสารคดี/สื่อการเรียนรู้/ธรรมะ ค่ะ

nidtim

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 18 พฤศจิกายน 2009 เวลา 12:34:48 PM »

เข้าไปแล้วแต่ทำไม่ได้ค่ะแต่ขอบคุณล่วงหน้าก่อนที่หาสิ่งดีๆให้กับเด็กค่ะ

nidtim@hotmail.com  รบกวนค่ะ

น้องพรีม

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 18 พฤศจิกายน 2009 เวลา 01:23:14 PM »

ขอบคุณมากค่ะเข้าไปโหลดมาได้หมดเลยค่ะ ดูแล้วดีมากๆ เลยค่ะ

ราตรี

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 18 พฤศจิกายน 2009 เวลา 08:28:08 PM »

ดีมากเลยค่ะขอขอบคุณแทนเด็กๆด้วยค่ะ จะเข้าไปโหลดแล้วค่ะ

คูณซัง

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 18 พฤศจิกายน 2009 เวลา 10:18:13 PM »

เข้าไปแล้วแต่ดหลดไม่ได้คงต้องบอกลาค่ะเพราะว่าทำไม่เป็นเสร้าจังเลยร้องไห้

eating

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 19 พฤศจิกายน 2009 เวลา 04:59:00 AM »

ทำไมถอดใจกันง่ายจังละคะ :S

แวะมาแนะวิธีที่จะโหลดคร่าวๆ ค่ะ ตกลง

เนื่องจากว่าไฟล์ตามลิ้งค์ที่ให้จะถูกซ่อนไว้ เมื่อเราเข้าตอบกระทู้แล้ว จะทำให้เห็นไฟล์ที่ซ่อนอยู่ ตามรูปค่ะ

eating

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 19 พฤศจิกายน 2009 เวลา 05:00:01 AM »

-

eating

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 19 พฤศจิกายน 2009 เวลา 05:00:45 AM »

และสุดท้าย

eating

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 19 พฤศจิกายน 2009 เวลา 05:03:08 AM »

เสร็จแล้ว ก็เลือกลิ้งค์ต่อทำตามวิธีที่แนะนำจนครบ พอได้มาทุก part แล้วก็รวมไฟล์ค่ะ

ลองดูค่ะ ไม่ยากอย่างที่คิด ;)

aaaaa

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 19 พฤศจิกายน 2009 เวลา 11:35:19 AM »

โหลดหลายครั้งทำไม่ได้เลยค่ะ  แต่จะพยายามโหลดดูค่ะ

paint&ploy

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 19 พฤศจิกายน 2009 เวลา 11:52:36 AM »

ขอบคุณมากมายค่ะ

atiwit-angpao

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 19 พฤศจิกายน 2009 เวลา 02:26:20 PM »

กำลังโหลดอยู่ค่ะ

ขอบคุณมากนะคะ