แนะนำเวปการเขียนตามรอยประ ก-ฮ และ A-Z
Untitled Document

โปรดอ่าน! กรุณาอย่านำไฟล์ที่ฝากไว้ที่อื่นมาวาง link ในนี้ เพราะ เว็บที่รับฝากไฟล์อาจมีข้อความและรูปภาพที่ไม่เหมาะสมกับเด็ก ท่านสามารถ Upload ไฟล์ในขณะโพสต์ได้ โดยเลือกที่ +ตัวเลือกเพิ่มเติม ที่อยู่ด้านล่าง และเลือกไฟล์ที่ต้องการ (1 ไฟล์/1 โพสต์) ระบบจะแสดงไฟล์ของท่านให้เพื่อนสมาชิกคลิ๊กได้เอง

ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำเวปการเขียนตามรอยประ ก-ฮ และ A-Z  (อ่าน 36375 ครั้ง)

bumkookkik

• Newbie
  • *
แนะนำเวปการเขียนตามรอยประ ก-ฮ และ A-Z
« เมื่อ: 15 สิงหาคม 2009 เวลา 08:08:56 PM »

หลังจากที่โหลดของคนอื่นมาหลายครั้งแล้วก็ขอลองเอามาลงให้ดูนะค่ะไม่แน่ใจว่าทำถูกต้องหรือเปล่าเพราะเพิ่งลองมาแจกตัวอย่างการเขียนตามรอยประ ไว้ให้คุณพ่อคุณแม่นำไปสอนลูกๆที่บ้าน รูปภาพและตัวหนังสือสวยดีนะค่ะ เข้าไปdownload ได้ที่ http://www.trueclicklife.com/real/kidscreation.php  อยากลงรูปที่เป็นตัวอย่างแต่ทำไม่เป็นอะ ใครทราบแนะนำด้วยนะค่ะ
ปล. ต้องขอบคุณเวป http://www.trueclicklife.com/  ที่จัดทำแบบฝึกหัดการเขียนตามรอยประที่เป็นประโยชน์ให้ได้นำไปใช้กัน

jaikere

• บุคคลทั่วไป
ตอบกลับ:แนะนำเวปการเขียนตามรอยประ ก-ฮ และ A-Z
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 16 สิงหาคม 2009 เวลา 04:45:43 PM »

ขอบคุณมากนะคะ มีประโยชน์มากเลยคะ

ตาจ่อย

• Global Moderator
  • Hero Member
ตอบกลับ:แนะนำเวปการเขียนตามรอยประ ก-ฮ และ A-Z
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 16 สิงหาคม 2009 เวลา 06:08:01 PM »

วิธีจับภาพหน้าจออย่างง่ายๆ

อ่าน

http://www.thaigaming.com/articles/38771.htm

เมื่อได้รูปแล้ว   ก็นำมาใส่ตรงโพสข้อความ (คลิกbrowseแล้วเลือกภาพที่เราทำไว้มาใส่)

ทดลองทำดู

น้องอ๋อมแอ๋ม

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 10 กันยายน 2009 เวลา 04:28:58 PM »

ขอบคุณสำหรับสิ่งดี-ดี..มีประโยชน์ค่ะ

eating

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 11 กันยายน 2009 เวลา 06:00:16 AM »

สวัสดดีจ้า แวะเอารูปตัวอย่างมาให้จ้า

eating

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 11 กันยายน 2009 เวลา 06:02:06 AM »

อีกรูปจ้า

eating

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 11 กันยายน 2009 เวลา 06:02:51 AM »

ไม่ได้มีแค่คัดลายมือนะ ยังมีลากเส้นต่อจุดอีกจ้า

eating

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 11 กันยายน 2009 เวลา 06:05:44 AM »

หวัดดีจ้าคุณตาจ่อย นอกเหนือจากการใช้ปุ่ม printscreen ใช้จับภาพหน้าจอแล้ว ยังมีโปรแกรม photoscape อีกตัวที่ใช้งานง่ายเหมือนกันนะคะ

พอแค่นี้ก่อนเดี๋ยวไปทำงานก่อนคะ แล้วว่างๆ มาแนะนำต่อ ^_^

pron316

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 27 กันยายน 2009 เวลา 06:54:17 PM »

ขอบคุณจ้า

ice29

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 30 กันยายน 2009 เวลา 01:22:46 PM »

ขอบคุณมากๆนะค่ะ

jjaannee

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 05 ตุลาคม 2009 เวลา 02:30:58 PM »

ขอบคุณคร้าบบบบบ

giblee

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 26 ตุลาคม 2009 เวลา 03:10:24 PM »

เข้าไปดูมาแล้ว

ขอบคุณมากเลยตกลง

สำหรับเวบดีดีที่แนะนำให้

ขอบคุณมาก ๆค่ะ

cheeseja

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 26 ตุลาคม 2009 เวลา 10:33:10 PM »

หลงใหล ขอบคุณที่แนะนำครับผม ที่แนะนำให้ครับ

ชีสพาแม่ไปเก็บไว้หมดแล้วครับ

ขอบคุณคุณตาจ่อยและคุณ eating ด้วยครับ