โหลด ตัวอย่างข้อสอบสาธิตเกษตร ได้ที่ download นะคะ
Untitled Document

โปรดอ่าน! กรุณาอย่านำไฟล์ที่ฝากไว้ที่อื่นมาวาง link ในนี้ เพราะ เว็บที่รับฝากไฟล์อาจมีข้อความและรูปภาพที่ไม่เหมาะสมกับเด็ก ท่านสามารถ Upload ไฟล์ในขณะโพสต์ได้ โดยเลือกที่ +ตัวเลือกเพิ่มเติม ที่อยู่ด้านล่าง และเลือกไฟล์ที่ต้องการ (1 ไฟล์/1 โพสต์) ระบบจะแสดงไฟล์ของท่านให้เพื่อนสมาชิกคลิ๊กได้เอง

ผู้เขียน หัวข้อ: โหลด ตัวอย่างข้อสอบสาธิตเกษตร ได้ที่ download นะคะ  (อ่าน 7436 ครั้ง)

แม่น้องกานต์

• Administrator
  • Sr. Member

สวัสดีค่ะ ใก้ลถึงวันสอบเข้า รร.สาธิต กันแล้ว เด็กๆเตรียมตัวกันเต็มที่หรือยังคะ

เรามีตัวอย่างข้อสอบสาธิตเกษตร ให้ในห้อง download ที่หน้า home นะคะ

ต้องแบ่งเป็น 3 ไฟล์ย่อย เพราะข้อมูลเป็น PDF ไฟล์ใหญ่มาก เกรงว่าเพื่อนๆจะมีปัญหาในการโหลดค่ะ

...ขอให้เด็กๆโชคดีนะคะ ทำให้เต็มที่ ได้หรือไม่ก็ถือว่าเราได้พยายามแล้ว..ดีจัง  ขอเอาใจช่วยทุกคนนะจ๊ะ...

charmmy

• บุคคลทั่วไป
ตอบกลับ:โหลด ตัวอย่างข้อสอบสาธิตเกษตร ได้ที่ download นะคะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 19 มกราคม 2009 เวลา 04:58:51 PM »

ตัวอย่างข้อสอบสาธิตที่ให้ download นี้ ไม่ทราบว่า สอบเข้าชั้นไหนคะ??

ตอบกลับ:โหลด ตัวอย่างข้อสอบสาธิตเกษตร ได้ที่ download นะคะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 19 มกราคม 2009 เวลา 05:35:00 PM »

เป็นข้อสอบเข้า ป.1 ค่ะ  เพราะสาธิตเกษตร รับที่ชั้น ป.1  เลย ไม่มีอนุบาลค่ะ..ดูยากเหมือนกันเนอะเครียด

ลูกคุณ charmmy ก็สอบเหมือนกันเหรอคะ  ขอให้โชคดีนะคะ

charmmy

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 19 มกราคม 2009 เวลา 07:06:25 PM »

ใช่ค่ะ จะให้ลูกไปสอบสาธิตเกษตร แต่ลูกยังอ่านไม่ออกเลยค่ะ เห็นแล้วตกใจมากๆ

ข้อสอบสาธิตเกษตร มีแต่ตัวหนังสือแบบนี้เลยเหรอคะ????

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 20 มกราคม 2009 เวลา 09:12:15 AM »

มันก็เป็นข้อสอบเก่าที่ตกทอดกันมา ไม่รู้ว่าเดี๋ยวนี้ข้อสอบจะเป็นแบบไหนนะคะ  แต่เห็นแบบยากๆไว้ก็ดีกว่าถ้าเจอง่ายๆจะได้ ok  :'(

รู้สึกว่าครูจะเป็นผู้อ่านโจทย์ และตัวเลือก ให้เด็กๆทำทีละข้อค่ะ ดังนั้นใครสมาธิหลุดฟังไม่ทัน หรือต้องออกไปเข้าห้องน้ำ ก็อาจทำไม่ได้ในข้อนั้นๆไปเลย

โชคดีที่น้องกานต์เค้าอ่านโจทย์เองได้เลยไม่ค่อยห่วงเรื่องนี้ค่ะ  แม่น้องกานต์กลัวแต่ว่าพอเห็นข้อสอบเยอะจะอดทนไม่พอ ไม่ทำให้ครบหรือลุกออกมาจากห้อง

ก่อนล่ะก็..เซ็งเลย  

mntip

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 27 กรกฎาคม 2009 เวลา 01:59:31 PM »

มีชีทเสริมสาธิต และแนวข้อสอบเก่ามาฝากอีกแล้ว เข้าไปโหลดที่นี่คะ www.wattanasatitschool.com